Bés yi ñuy noppal ci Senegal 1957

Ci suuf bi nga fiy gis bés yi ñu fay noppal ci 1957 ci Senegal. Lii mooy bés yi gouverma bi xamal ne dañu fay noppal, te entrepris yi ak biro yi man nañu tëj.

Senegal flag
Senegal

Am na 9 bés yu ñuy noppal ci Senegal ci 1957. Am na tamit bés yu banq yi di noppal ak yeneen bés yu ñu man a tann ci réew mi. Seetil kalañdiye yi ci yeneen réew wala diine yi ngir xam bés yi am solo ci ñoom.

TarikTur bés bi
1957-01-01Nouvel An
1957-04-04Fête nationale
1957-04-22Lundi de Pâques
1957-05-01Fête du travail
1957-05-30Ascension
1957-06-10Lundi de Pentecôte
1957-08-15Assomption
1957-11-01Toussaint
1957-12-25Noël